- Anh Trần Văn Thắng, Giám đốc Hợp tác xã (HTX) Minh Thắng, thôn Cây Cọ, xã Sơn Nam (Sơn Dương) được biết đến là người đi đầu trong phát triển kinh tế tập thể của địa phương. Với vai trò giám đốc Hợp tác xã, anh luôn...
Thứ 6, 21/6/2024
|
- Có một câu chuyện khởi nghiệp ở thôn Nà Ngoãng, xã Côn Lôn (Na Hang) vẫn được mọi người truyền tai nhau với sự cảm phục. Đó là câu chuyện của ông Nguyễn Văn Bình, với hành trình đầy gian nan và thử thách.
Thứ 6, 21/6/2024
|
- Nghề nuôi ương cá giống ở Núi Cẩy, Yên Mỹ 1, Yên Mỹ 2, xã Hoàng Khai (Yên Sơn) được người dân duy trì đã non nửa thế kỷ. Dẫu qua bao biến thiên của thời gian và cả thời cuộc, người dân nơi này vẫn yêu lấy cái nghề...
Thứ 6, 21/6/2024
|
- Nhắc đến Làng nghề Chè thôn Cảy, xã Minh Thanh (Sơn Dương) nhiều người nghĩ ngay đến vị chè rất riêng. Quả thật, ở vùng quê ấy, bà con quanh năm bám trụ với nghề chè, nhờ có cây chè mà nhiều hộ đã vươn lên thoát nghèo...
Thứ 3, 11/6/2024
|
- Tại Hồng Thái (Na Hang), dự án vay bò cái trả bê luân phiên đang giúp những gia đình người Mông thoát nghèo.
Thứ 4, 22/5/2024
|
- Ông là Nguyễn Thanh Sơn, thôn Đầm Hồng 1, xã Ngọc Hội (Chiêm Hóa), một nông dân cần cù, dám nghĩ, dám làm, vươn lên phát triển kinh tế gia đình. Mô hình kinh tế của gia đình ông không chỉ tạo nguồn thu nhập ổn định mà...
Thứ 6, 19/4/2024
|
- Quảng bá sản phẩm OCOP gắn với phát triển du lịch đã và đang mang lại hiệu quả rõ rệt cho các địa phương. Ngành nghề nông thôn phát triển theo hướng bền vững, người dân có thêm thu nhập, nâng cao chất lượng cuộc sống.
Thứ 6, 19/4/2024
|
Phát triển nông nghiệp ứng dụng công nghệ cao, nông nghiệp sạch, nâng cao chất lượng sản phẩm nông sản theo chuỗi giá trị, đáp ứng nhu cầu thị trường... là những đột phá mà huyện Chiêm Hóa đang triển khai, nhằm cụ thể...
Thứ 4, 17/4/2024
|
- Dưới những tán rừng xanh đang trỗi dậy đầy sức sống ở xã Hùng Đức (Hàm Yên) là những ngôi nhà sàn, nhà xây khang trang đẹp đẽ vừa được xây dựng còn thơm mùi sơn mới. Rừng đã mang lại cuộc sống no đủ cho người dân nơi...
Thứ 2, 15/4/2024
|
- “Đã từng có thời kỳ gia đình tôi rơi vào bế tắc, làm gì cũng thất bại, làm công nhân cũng không được lâu do sức khỏe yếu lại phải quay về quê hương”, anh Ma Văn Đình, thôn Bản Nuầy, xã Năng Khả (Na Hang) mở đầu câu...
Thứ 6, 12/4/2024
|