Tại hội nghị, Hội Nông dân tỉnh đã bàn giao 8 máy băm phụ phẩm nông nghiệp và 16 thùng đựng rác hữu cơ, vô cơ cho các hộ hội viên nông dân sản xuất chăn nuôi và kinh doanh; trao kinh phí sửa chữa chuồng gà cho 90 hộ hội viên…. Với tổng giá trị trên 250 triệu đồng.
![](/Image/image/2023/ban-giao-vat-tu-san-xuat(1).jpg)
Hội Nông dân tỉnh trao kinh phí hỗ trợ sửa chữa chuồng gà cho hội viên nông dân.
Chương trình nhằm thực hiện các mục tiêu: nâng cao nhận thức của hộ hội viên nông dân, hộ gia đình trong công tác vệ sinh môi trường; tuyên truyền, vận động người dân thu gom phân loại xử lý rác thải sinh hoạt, chất thải chăn nuôi đúng quy định. Từ đó, góp phần giảm thiểu ô nhiễm môi trường, giảm chi phí sản xuất và tăng thu nhập cho người dân.
Tin, ảnh: Bàn Thanh